Home Audio Ruge Afunguka Kwanini Baadhi ya Wasanii Wanamchukia…Adai Lady Jay Dee Waliniumiza Kichwa...

Ruge Afunguka Kwanini Baadhi ya Wasanii Wanamchukia…Adai Lady Jay Dee Waliniumiza Kichwa Sana

SHARE

Ruge Mutahaba anaweza kuwa ametajwa kwenye masakata mengi ya ubaya dhidi
ya wasanii, akibebeshwa lawama kuliko mtu mwingine yeyote kwenye tasnia
ya muziki, lakini kwake ni mambo matatu tu ndiyo anaona yamemsumbua
sana.

Mtaje Mr ll, mtaje Lady Jay Dee na mtaje Q Chief, utakuwa umemkumbusha
mbali mkurugenzi huyo wa vipindi wa Clouds Media, ambaye pia amefanya
kazi ya kusimamia wasanii wengi na ndiye kiongozi wa chuo cha Tanzania
House of Talents (THT).

Katika makala haya, Ruge anazungumzia mambo mbalimbali kwenye sanaa na
kutaja migogoro mitatu ambayo hataisahau tangu aanze kujihusisha na
shughuli za burudani.

Endelea…

Swali: Baadhi ya wasanii ambao waliwahi kufanya kazi na wewe
wamekuwa akilalamika mara baada ya kutoka katika uongozi wako, kwamba
uliwanyonya, walidhulumiwa na mengine mengi kuna ukweli kuhusu haya?

Ruge: Sidhani kama kuna mtu ambaye anaweza kusema jambo hivihivi. Mfano THT haina tofauti na chuo kingine.

Inatakiwa uhitimu na uende. Ukiamua kuendelea kufanya mambo yako pale
hukatazwi na wala hakuna anayekufukuza, lakini lazima uondoke na wengine
wapate nafasi.

Sasa ukiona mtu ameondoka na kisha anashuka kimuziki ni yeye mwenyewe
ameshindwa kujisimamia.Nimefanya kazi na wengine wengi kama kina
Patricia Hilary ambao walifanikiwa kujenga nyumba zao. Iweje starehe
zako unilalamikie mimi?

Swali: Unadhani ni kwanini wanakutusi?

Ruge: Nilichokigundua ni kwamba hawa wasanii wanaopita kulalamika
huko pembeni wanashindwa kujisimamia kutokana na mambo wanayoyafanya.
Wengi wao ni kama watoto wanatafuta pa kulilia hawapapati, wanatafuta
mtu wa kuongea naye lakini hawana.

Mwingine alisema anapata Sh40 milioni kwa mwezi aliviambia vyombo vya
habari kwamba kila wiki anatengeneza Sh10 milioni, wewe mtu wa kupata
hizo kwa mwezi ni wa kunilalamikia mimi?

Sasa kama alipata milioni 40 kwa mwezi, kwa mwaka mzima hukuwekeza
usinilaumu. Jilaumu kwa sababu kwa mwaka ni Sh480 milioni, mimi mwenyewe
siwezi kupata faida hiyo kwenye biashara zangu.

Ninavyoona waandishi wengi hawafanyi tathmini kuhusu hawa watu
wanaolalamika, kuna watu wakubwa ambao nilishawahi kufanya nao kazi, leo
hii nikiwaitia kazi wanakataa nisiwalipe fedha. Kuna kina Issa Matona,
Bi Shakira, Mwanahela, Patricia Hilarry mnawaangalia hawa au hao
wengine?

Juma Nature amemtukana Fella mara ngapi? Kina Keisha, MB Dogg
wamemtukana Tale mara ngapi? Mb Dogg alikuja na malapa hapa na wimbo
wake wa “Latifa”, Tale akaniambia tumsimamie huyu kijana.

Swali: Ni kweli kwamba wasanii wakiondoka katika usimamizi wanabaniwa katika vituo vyenu vya redio na sehemu nyingine?

Ruge: Ninarudi palepale hawawezi kujisimamia. Wengine wanachosahau ni kwamba walikosea hawakupata baraka.

Mwishowe wanarudi na kusema kwamba walionewa, wanabaniwa kwa sababu ya
mtu fulani, si sahihi. Mimi mwenyewe napoona mtu anamtukana mwingine,
naangalia mpaka nakasirika.

Hii kitu ipo kila mahali sema ni habari zaidi ikitokea kwenye muziki wa
bongo fleva. Kwanini Clouds? Mbona Mengi aliwapiga stop Ali Kiba na Ray C
kwa sababu hakwenda kwenye hafla ya walemavu, mbona haikuwa dili? Magic
FM walimpiga stop Diamond kwa miaka miwili?

Kwanini sisi tukiamua kwamba hatupigi wimbo wa msanii fulani inakuwa ni
ishu kubwa na ndiyo habari ya mjini? Kama ni sera ya ndani ya Clouds,
kwa nini Ruge Mutahaba anakuwa wa kwanza kulaumiwa?

Swali: Ni bifu ngapi tano za wasanii ambazo zilikusumbua zaidi?

Ruge: Mimi nimekuwa nikichukulia kama kunisumbua kwa sababu sijawahi
kuwa na bifu na msanii, lakini wao wanakuwa nazo kwangu. Nawashangaa
watu wenye mabifu. Mfano kwangu bifu lililonishangaza au kunisumbua ni
lile la ANTI VIRUS.

Si kwa sababu ya Sugu, bali wale waliomfuata. Kwa sababu kuna watu ambao
waliingia kiasi kwamba nikawa nashangaa hata walitokea wapi. Kwa sababu
nusu yao sikuwa nawajua ni kina nani.

Nilishangaa ni kina nani ambao wanaweza kuingia kwenye ugomvi na mtu
wasiyemjua? Wapo katika maisha gani ya kuambiwa tu ‘gombana na mtu
fulani’, na wewe ukagombana na tena unatukana? Kilichokuwa kinanitatiza
ni chanzo ambacho (hao watu) hawakukijua na wala hawakutaka kukijua.

Na kwa sababu nilikuwa najua tatizo la Sugu, haikunisumbua. Tatizo ni hao wengine ambao sikujua wametoka wapi.

Kwangu mimi sikuwa na ugomvi na mtu. Bifu ni kitu ambacho kipo pande
zote mbili. Kama kwako hauna bifu kunakuwa hakuna, labda kama upande wa
pili umeamua kuwe na bifu.

Ugomvi wa pili ni dhidi ya Lady Jaydee. Ilikuwa ya ajabu sana kwa sababu
maneno mengi yalianzia mitandaoni hadi tukaamua kufungua kesi, ambayo
hadi leo haijaisha mahakamania. Kinachotakiwa sasa ni yeye kuomba radhi,
lakini mahakamani hatokei.

Haya mambo ni bahati mbaya yalishatokea, kwa hiyo mtu yeyote akitaka
kusema jambo lolote lenye malalamiko lazima amtaje Ruge ili kitu chake
kijulikane zaidi.

Pia Q Chief aliwahi kunitukana sana kipindi cha msiba wa Mangwea,
nikamfuata na kumwambia unanitukana, nitukane basi mpaka hamu yako iishe
nikiwa hapa hapa. Niliwahi kuambiwa kwamba nimezuia kibali cha
(mwimbaji kutoka Nigeria) Davido Basata, siyo kweli. Kwa bahati mbaya
najua vitu vingi.

Mtu anaweza kufanya jambo akakataliwa Basata mimi nikaenda nikafanikiwa
akadhani kwamba nimembania, kumbe hajui sheria na mipaka ya Basata ni
ipi. na kwingine ni kupi.

Sisi tulitaka kunyimwa kibali, tukawaambia Basata kwamba wakitunyima
tunakwenda mbele kwa waziri ndiyo utaratibu. Sasa mwingine akinyimwa
anadhani tumewabania.

SHARE